| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2968/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 558/TB-KĐ2 ngày 10/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: TPCN: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Syrop Prawoslazowy Z malinami I cynkiem giúp tăng sức đề kháng cho cơ thể, dạng siro,100ml/chai/hộp.HSD:31/10/2019, batch: 01AF1017, mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu Tư Trung Anh Địa chỉ: Số 29 Lực Hành, phường Đằng Lâm, quận Hải An, thành phố Hải Phòng MST: 0201752056 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10183180760/A11 ngày 24/01/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV III- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dạng lỏng, không chứa cồn, không có ga có thành phần chính từ chiết xuất thực vật, đường sorbitol,... đóng gói 100ml/chai. Công dụng: Tăng cường sức đề kháng của cơ thể, giúp phòng chống các bệnh vào mùa lạnh như cảm cúm, viêm đường hô hấp. Cách dùng: Trẻ em trên 3 tuổi 5ml x 4-5 lần/ngày; người lớn 15ml x 3 lần/ngày. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dạng lỏng, không chứa cồn, không có ga có thành phần chính từ chiết xuất thực vật, đường sorbitol,... đóng gói 100ml/chai. Công dụng: Tăng cường sức đề kháng của cơ thể, giúp phòng chống các bệnh vào mùa lạnh như cảm cúm, viêm đường hô hấp. Cách dùng: Trẻ em trên 3 tuổi 5ml x 4-5 lần/ngày; người lớn 15ml x 3 lần/ngày. thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09.”, phân nhóm một gạch “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác:” , phân nhóm 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.