| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2970/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2497/TB-KĐ2 ngày 16/8/2017, các công văn số: 758/KĐHQ-KĐ ngày 07/5/2018, 1423/KĐHQ-KĐ ngày 05/10/2017 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe bổ sung Vitamin D3 cho trẻ e Albavit Kids Vitamin D3, 10ml / lọ, hsd 06/2018, mới 100%, nhà SX Alba Thyment SP.z.o.o (mục 2 tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại Polvita; Địa chỉ: ô số 1, tầng 16, tòa nhà 169 Nguyễn Ngọc Vũ, P. Trung Hòa, Q. Cầu Giấy, TP. Hà Nội; Mã số thuế: 0101628520. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10151818763/A11 ngày 21/7/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng khu vực 3- Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dùng cho trẻ em có thành phần chính là hỗn hợp của dầu (hàm lượng chất béo ≈ 98% theo khối lượng) với vitamin D3, dạng lỏng (dầu) đóng gói 10ml/lọ. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dùng cho trẻ em có thành phần chính là hỗn hợp của dầu (hàm lượng chất béo ≈ 98% theo khối lượng) với vitamin D3, dạng lỏng (dầu) đóng gói 10ml/lọ. thuộc nhóm 29.36 “Tiền vitamin và vitamin các loại, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp (kể cả các chất cô đặc tự nhiên), các dẫn xuất của chúng sử dụng chủ yếu như vitamin, và hỗn hợp của các chất trên, có hoặc không có bất kỳ loại dung môi nào”, phân nhóm “- Vitamin và các dẫn xuất của nó, chưa pha trộn”, mã số 2936.29.00 “- - Vitamin khác và các dẫn xuất của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.