| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3119/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 385/TB-KĐ3 ngày 15/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: THỰC PHẨM BẢO VỆ SỨC KHỎE : Lô hội thảo mộc cô đặc - hương quýt (chai = 473 ml)-HIỆU :HERBALIFE. Công dụng : giảm chứng khó tiêu và hỗ trợ hấp thu vi chất dinh dưỡng.- HSD :30/10/2019 (Mục 01). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một Thành Viên Herbalife Việt Nam Địa chỉ: 26 Trần Cao Vân, Phường 6, Quận 3, TP HCM MST: 0309069208 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10185531404/A41 ngày 06/02/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan quản lý hàng đầu tư- Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đồ uống bảo vệ sức khỏe, thành phần chính gồm: Nước, Axit Citric, hương liệu, chiết xuất cây Lô hội, đường,... pha loãng trước khi dùng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồ uống bảo vệ sức khỏe, thành phần chính gồm: Nước, Axit Citric, hương liệu, chiết xuất cây Lô hội, đường,... pha loãng trước khi dùng. thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09. ”, phân nhóm một gạch “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác:”, mã số 2202.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.