BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 294/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 03/TTV ngày 16/11/2017 của Công ty TNHH Vật tư thú y Tiến Thành, mã số thuế: 0101025924 cung cấp; Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||
| Tên thương mại: STERILE DILUENT (N.S.S Blue) (500ml/chai) |
| ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung môi vô khuẩn dạng dung dịch dùng để pha vắc xin Cevac Transmune. | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Nước pha vắc xin | Nhà sản xuất: A.N.B Laboratories 557 Ram-In Tra Road, Khannayao, Bangkok, Thái Lan | |||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Dung môi vô khuẩn dạng dung dịch dùng để pha vắc xin Cevac Transmune. | ||||
3. Kết quả xác định trước mã số: | ||||
| Tên thương mại: STERILE DILUENT (N.S.S Blue) (500ml/chai) |
| ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung môi vô khuẩn dạng dung dịch dùng để pha vắc xin Cevac Transmune. | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Nước pha vắc xin | Nhà sản xuất: A.N.B Laboratories 557 Ram-In Tra Road, Khannayao, Bangkok, Thái Lan | |||
thuộc Nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3004.90.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Vật tư thú y Tiến Thành biết và thực hiện./.