BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8541/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 12 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số MW08 ngày 17/7/2017 và công văn số 19102017MWVN ngày 19/10/2017; 28112017MWVN ngày 28/11/2017 do Công ty TNHH Meiwa Việt Nam, mã số thuế: 0311822436 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Chất làm cứng-một thành phần của sơn Acrythane Hardener (3 kg) (export) | ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất làm cứng-một thành phần của sơn Acrythane Hardener (3 kg) (export) | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: | Nhà sản xuất: Thái DNT. | ||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Nhựa Isocyanate, Xylene, Propylene glycol methyl ether acetate - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Trộn với sơn, sau đó dùng chổi quét hoặc phun lên bề mặt sản phẩm. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Nhựa Isocyanate: 70-80%, Xylene: 10-20%, Propylene glycol methyl ether acetate: 10-20%; | |||
3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
| Tên thương mại: Chất làm cứng-một thành phần của sơn Acrythane Hardener (3 kg) (export) | ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: chất làm cứng-một thành phần của sơn Acrythane Hardener (3kg) (export). | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: | Nhà sản xuất: Thái DNT | ||
thuộc nhóm 39.11 “Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron-inden, polyterpen, polysulphua, polysulphon và các sản phẩm khác đã nêu trong Chú giải 3 của Chương này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh.”, mã số 3911.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Meiwa
Việt Nam biết và thực hiện./.