BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7893/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 12 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 07/JFE ngày 20/10/2017 do Công ty Công ty JFE Shoji Electronics Corporation; Mã số thuế: 0304647416 gửi và hồ sơ kèm theo; Thông báo kết quả phân tích để phân loại trước số 1417/TB-KĐHQ ngày 28/11/2017 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: C13H26. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Tẩy rửa dầu trên bề mặt kim loại. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Dearomatized Hydrocarbon 100%. - Thông số kỹ thuật: + Tỉ trọng: 798Kg/m3 (0.798kg/dm3). + Điểm chớp cháy: ≥ 75°C (167°F) [ASTM D-93] + Giới hạn cháy (0% thể tích trong không khí): LEL: 0.6 UEL: 5.0 + Nhiệt độ tự cháy: 251°C (484°F). + Điểm sôi: 200°C (392°F) - 250°C (482°F). + Mật độ hơi (Air=1): 6.2 at 101 kPa [Calculated]. + Áp suất hơi: 0.023 kPa (0.17mm Hg) tại 20°C. + Tốc độ bay hơi (n-butyl acetate=1): 0.1 + Độ nhớt: 1.68 cSt (1.68 mm2/sec) tại 40°C \ 2.16 cSt (2.16 mm2/sec) tại 25°C - Quy trình sản xuất:
- Công dụng theo thiết kế: tẩy rửa và làm sạch các sản phẩm kim loại. | |||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 27.10 "Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải", phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác", mã số 2710.19.89 “- - - Dầu trung khác và các chế phẩm" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty JFE Shoji Electronics Corporation biết và thực hiện./.