BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7576/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số MW05 ngày 25/9/2017 do Công ty TNHH Meiwa Việt Nam, mã số thuế: 0311822436 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Sơn Aclose #7400 11BK01 (kat) (export)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sơn linh kiện Aclose #7400 11BK01 (kat) (export)

Ký, mã hiệu, chủng loại:

Nhà sản xuất: Thái DNT.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo: Carbon Black, Acrylic Resin Vanish, Melamine Resin Vanish, Epoxy Resin Vanish, Aromatic Hydrocarbon, Ketone, Alcohol, Solvent Mixed, Levelling Agent, Dispersing Agent, Conductivity Agent

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Phun hoặc dùng chổi quét lên bề mặt sản phẩm.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Carbon Black 2.5%, Acrylic Resin Vanish 50%, Melamine Resin Vanish 22.40%, Epoxy Resin Vanish 2.20%, Aromatic Hydrocarbon 10.10%, Ketone 2.20%, Alcohol 4.50%, Solvent Mixed 3.40%, Levelling Agent 1.20%, Dispersing Agent 1.10%, Conductivity Agent 0.40%.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Sơn Aclose #7400 NH-813M (KAT) (export)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sơn linh kiện Aclose #7400 NH-813M (KAT) (export).

Ký, mã hiệu, chủng loại:

Nhà sản xuất: Thái DNT

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này”, phân nhóm 3208.20 “- Từ polyme acrylic hoặc polyme vinyl”, mã số 3208.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Meiwa Việt Nam biết và thực hiện./.