BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7847/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 11 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 555/17/CV-HNF ngày 10/11/2017 của Công ty TNHH Hưng nghiệp Formosa, mã số thuế: 3600517557 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Phế liệu (lưới đánh cá nylon thải bỏ)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: nguyên liệu để sản xuất hạt nhựa nylon (chip nylon)

Ký, mã hiệu, chủng loại: Nhựa polyamide PA6

Nhà sản xuất: Bureo-Patagonia

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Phế liệu (lưới đánh cá nylon thải bỏ), hàm lượng polyamide > 95%

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Phế liệu (lưới đánh cá nylon thải bỏ)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng Phế liệu (lưới đánh cá nylon thải bỏ), hàm lượng polyamide > 95%

Ký, mã hiệu, chủng loại: Nhựa polyamide PA6

Nhà sản xuất: Bureo-Patagonia

thuộc nhóm 39.15 “Phế liệu, phế thải và mẩu vụn, của plastic.”, mã số 3915.90.00 “- Từ plastic khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Hưng nghiệp Formosa biết và thực hiện./.