BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14876/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0997/TB-CNHP ngày 02/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vôi sống 1 - 4 cm đóng trong bao jumbo 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ Phần Thương Mại và Vận Tải Hồng Hà; Đ/c: 27/27 Lê Lợi, Ngô Quyền, Hải Phòng; MST: 0200580478 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30016388783/B11 ngày 16/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP.Hải Phòng | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vôi sống, dạng cục, kích cỡ từ 10 - 60mm (hàm lượng Magiê oxit (MgO) nhỏ hơn 1% theo khối lượng). | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Quick Lime Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vôi sống, dạng cục, kích cỡ từ 10-60mm (hàm lượng Magiê oxit (MgO) nhỏ hơn 1% theo khối lượng). | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
thuộc nhóm 25.22 “Vôi sống, vôi tôi và vôi chịu nước, trừ oxit canxi và hydroxit canxi thuộc nhóm 28.25”, mã số 2522.10.00 “- Vôi sống” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.