BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14825/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 176/TB-PTPL ngày 25/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bạt đen chắn cỏ (1m x 300m x 50%) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hoa Trường Xuân; địa chỉ: Thôn 7, Lộc Quang, Bảo Lâm, Lâm Đồng; Mã số thuế: 5800502255. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017806725/A12 ngày 24/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đà Lạt, Cục Hải quan tỉnh Đăk Lăk. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt quấn dạng cuộn, khổ 1m, được làm từ poly (ethylene), loại thường sử dụng để phủ cây trồng. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 58.03 - Vải dệt quấn, trừ các loại vải khổ hẹp thuộc nhóm 58.06, phân nhóm - Loại khác, mã số 5803.00.91 - - Loại sử dụng để phủ cây trồng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.