| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14815/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2873/TB-PTPLHCM-14 ngày 20/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Axit béo monocarboxylic công nghiệp STAC (Mục 16 TKHQ) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH công nghiệp cao su Tajan; địa chỉ: Số 5, đường 2A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600361204. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016849291/A12 ngày 16/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục HQ tỉnh Đồng Nai. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp axit béo công nghiệp có thành phần bao gồm axit myristic (1,75%), axit palmitic (60.27%), axit oleic (3.15%), axit stearic (34.83%). | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.23 “Axit béo monocarboxylic công nghiệp; dầu axit từ quá trình tinh lọc; cồn béo công nghiệp”, phân nhóm 1 gạch “- Axit béo monocarboxylic công nghiệp; dầu axit từ quá trình tinh lọc:”, phân nhóm 3823.19 “- - Loại khác:”, mã số 3823.19.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.