BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh Phúc
------------------

Số: 14818/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm PTPL HH XNK- Chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 0984/TB-CNHP ngày 26/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Xỉ bọt (sản phẩm phụ của quá trình sản xuất nhiệt điện, đã qua xử lý) (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty cổ phần xuất nhập khẩu Quảng Bình; địa chỉ Số 23 Lô 01 khu 97 Bạch Đằng, Hạ Lý, Hồng Bàng, Hải Phòng; MST: 0200730878.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30019384621/B11 ngày 12/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đình Vũ - Cục HQ TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Tro (xỉ) thu được từ quá trình đốt than đá từ nhà máy nhiệt điện.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Xỉ bọt (Cenosphere)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tro (xỉ) thu được từ quá trình đốt than đá từ nhà máy nhiệt điện.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 26.21: Xỉ và tro khác, kể cả tro tảo biển (tảo bẹ); tro và cặn từ quá trình đốt rác thải đô thị; mã số 2621.90.00: - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; phân nhóm: - Loại khác; mã số 2621.90.00: - - Xỉ than tại Biểu thuế xuất khẩu.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.