| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14877/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0994/TB-CNHP ngày 02/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vôi cục vôi sống dạng rời hàm lượng cao, CaO > 92%, S < 1%, kích cỡ từ 1cm đến 6cm 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hoàng Diệp; Đ/c: Số 10, Khu A2, Lô B6, Lê Hồng Phong, Hải Phòng; MST: 0200970580 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30012730594/B11 ngày 12/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV 3 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vôi sống (vôi nung), dạng cục, kích thước từ 5-80mm (hàm lượng MgO nhỏ hơn 1% theo khối lượng). | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Vôi cục Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vôi sống (vôi nung), dạng cục, kích thước từ 5-80mm (hàm lượng MgO nhỏ hơn 1% theo khối lượng). | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 25.22 “Vôi sống, vôi tôi và vôi chịu nước, trừ oxit canxi và hydroxit canxi thuộc nhóm 28.25”, mã số 2522.10.00 “- Vôi sống” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.