BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15070/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2860/TB-PTPLHCM ngày 19/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 6: Chế phẩm xúc tác F40P. |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH công nghiệp cao su Tajan; Đ/c: số 5, Đường 2A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; MST: 3600361204. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015040911/A12 ngày 30/9/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm xúc tác, thành phần gồm: canxi carbonate, alpha-bis(tert-butylperoxy) diisopropylbenzene, silic đioxit |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: F40P |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm xúc tác, thành phần gồm: canxi carbonate, alpha-bis(tert-butylperoxy) diisopropylbenzene, silic đioxit |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
thuộc nhóm 38.15 "Chất khơi mào phản ứng, các chất xúc tác phản ứng và các chế phẩm xúc tác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", mã số 3815.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.