| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14335/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2369/TB-PTPLHCM-14 ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: | |
| Mục 1: Tấm lót trần nhà Smart board SE ELE UNC 4'x8'x0,6 CM | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Phú Mỹ Thăng - Địa chỉ: Lô C7+D1, Cụm CN Thạnh Phú-Thiện Tân, Vĩnh Cửu, Đồng Nai. MST: 3600696264. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005986746/A12 ngày 07/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Mẫu dạng tấm phẳng, màu trắng xám, làm từ xi măng và sợi xenlulo, kích thước 300x300x6 mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Smart board SE ELE UNC 4’x8’x0,6 CM | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu dạng tấm phẳng, màu trắng xám, làm từ xi măng và sợi xenlulo, kích thước 300x300x6 mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Siam Fibre-cement Co., Ltd, Thailand. |
| thuộc nhóm 68.11 "Các sản phẩm bằng xi măng-amiăng, bằng xi măng- sợi xenlulô hoặc tương tự"', phân nhóm "- Không chứa amiăng:"; phân nhóm 6811.82 " - - Tấm, panen, ngói và các sản phẩm tương tự khác:"; mã số 6811.82.90 "--- Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.