| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14294/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2867/TB-PTPLHCM ngày 20/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy dạng cuộn 38G/m2, chưa được gia công chi tiết, dùng sản xuất tem nhãn (size: 28 cm * 1200 m) (Mục 2). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam Mỹ Thanh; Địa chỉ: số 33, đường số 6, KCN Việt Nam-Singapore, Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700696469 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016302160/A12 ngày 10/10/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore, Cục Hải quan Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy chuyển nhiệt, chưa in hình chữ, dạng cuộn, chiều rộng 28 cm, định lượng 44.6 g/m2. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Paper 38G/m2 12-RSLXZ*****-001. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy chuyển nhiệt, chưa in hình chữ, dạng cuộn, chiều rộng 28 cm, định lượng 44.6 g/m2. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.16 "Giấy than, giấy tự nhân bản và các loại giấy dùng để sao chụp khác hoặc giấy chuyển (trừ các loại thuộc nhóm 48.09), giấy nến nhân bản và các tấm in offset, bằng giấy, đã hoặc chưa đóng hộp" phân nhóm 4816.90 " - Loại khác", mã số 4816.90.40 "-- Giấy chuyển nhiệt" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.