| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14293/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2869/TB-PTPLHCM ngày 20/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: LTR Low Fat Milk Carton P2- Giấy phức hợp đã in hình in chữ (dạng hình ống) (Mục 6). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần sữa Việt Nam; Địa chỉ: số 10, đường Tân Trào, phường Tân Phú, quận 7, Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0300588569. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016493024/A12 ngày 14/10/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước- Cục Hải quan Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vỏ hộp đựng sữa đã ghép thành hình ống, ở hai đầu có các nếp gấp, chưa tạo thành hộp hoàn chỉnh, được làm từ giấy phủ hai mặt bằng polyetylen, mặt ngoài đã in hình chữ, ở dạng cắt rời thành từng chiếc. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: LTR Low Fat Milk Carton P2. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: vỏ hộp đựng sữa đã ghép thành hình ống, ở hai đầu có các nếp gấp, chưa tạo thành hộp hoàn chỉnh, được làm từ giấy phủ hai mặt bằng polyetylen, mặt ngoài đã in hình chữ, ở dạng cắt rời thành từng chiếc. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.19 "Thùng, hộp, vỏ chứa, túi xách và các loại bao bì thác, bằng giấy, bìa, tấm xenlulo hoặc màng xơ sợi xenlulo; hộp đựng hồ sơ (files), khay thư, và các vật phẩm tương tự, bằng giấy hoặc bìa dùng cho văn phòng, cửa hàng hoặc những nơi tương tự"; mã số 4819.50.00 "Bao bì đựng khác, kể cả túi đựng đĩa" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.