| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14292/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2778/TB-PTPLHCM ngày 10/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy thấm dầu dùng để cắt chữ cho máy dập ký tự và số (Mục 3). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH APM SPRINGS (Việt Nam); Địa chỉ: 25 đại lộ Tự Do, Việt Nam - Singapore; Mã số thuế: 3700611874. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011610023/A12 ngày 28/8/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore, Cục Hải quan Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Các tông đã được thấm tẩm dầu, định lượng 383.8 g/m2, dạng tờ, kích thước 17.8 cm x 61 cm. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Stencil Oilboard 180C-0B157X24. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Các tông đã được thấm tẩm dầu, định lượng 383.8 g/m2, dạng tờ, kích thước 17.8 cm x 61 cm. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.11 "Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề,mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ từ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10", phân nhóm 4811.60 "Giấy và bìa, đã tráng, thấm, tẩm hoặc phủ bằng sáp, sáp parafin, stearin, dầu hoặc glycerol" mã số 4811.60.90 " - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.