BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13858/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2718/TB-PTPLHCM ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa HDPE CRP100 BLACK, Hàng mới 100% (Phương thức thanh toán: 15%TT + 85% DP).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hóa nhựa Đệ Nhất - Địa chỉ: ấp 5, Xã Đức Hòa Đông, Huyện Đức Hòa, tỉnh Long An; MST: 1100101324.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014268450/A12 ngày 23/9/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đức Hòa - Cục Hải quan tỉnh Long An.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hạt nhựa từ polyetylen có trọng lượng riêng từ 0,94 trở lên (~ 98%); carbon black (~ 2%).

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: CRP100 BLACK (25kgs Bag, With Pallet) Polyethylene Hostalen.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hạt nhựa từ polyetylen có trọng lượng riêng từ 0,94 trở lên (~ 98%); carbon black (~ 2%).

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Saudi Ethylene, & Polyethylene Co.

thuộc nhóm 39.01 "Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh ", mã số 3901.20.00 "- Polyetylen có trọng lượng riêng từ 0,94 trở lên " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.