BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12274/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2281/TB-PTPLHCM ngày 24/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa EVA - ELVAX 460 (NPL dùng để sx giày dép, Mới 100%). | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Bình Tiên Đồng Nai - Địa chỉ: 1/1 - PHAM VAN THUAN, Tam Hiệp, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600241531. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007437135/A12 ngày 21/7/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolymer ethylene-vinyl acetate nguyên sinh, trong đó hàm lượng comonomer ethylene chiếm tỷ trọng cao hơn, dạng hạt. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: ELVAX 460. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolymer ethylene-vinyl acetate nguyên sinh, trong đó hàm lượng comonomer ethylene chiếm tỷ trọng cao hơn, dạng hạt. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: DU PONT CHINA LIMITED. |
thuộc nhóm 39.01 "Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh ", mã số 3901.30.00 " - Copolyme etylen-vinyl axetat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.