BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11955/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2228/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Hạt nhựa- RDM TRANS BROWN 8306 PVC PLASTICS. Mục 2: Hạt nhựa- RDM SMOKE GREY 9447 PVC PLASTICS. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Giày Dona Standard Việt Nam; Địa chỉ KCN Xuân Lộc, huyện Xuân Lộc, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600834796. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008861871/A12 ngày 04/8/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất- Cục Hải quan Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly(vinyl clorua) có chứa chất hóa dẻo là các este của axit Phthalic, dạng hạt. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Mục 1: RDM TRANS BROWN 8306 PVC PLASTICS. Mục 2: RDM SMOKE GREY 9447 PVC PLASTICS. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Poly(vinyl clorua) có chứa chất hóa dẻo là các este của axit Phthalic, dạng hạt. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 39.04 “Polyme từ vinyl clorua hoặc từ olefin đã halogen hóa khác, dạng nguyên sinh", phân nhóm "- Poly(vinyl clorua) khác”, phân nhóm 3904.22 "- - Đã hóa dẻo”, mã số 3904.22.20 “- - - Dạng hạt", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.