BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 14677/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2721/TB-PTPLHCM ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa Styrol Ethylene Copolymer TF5BBB - 25kg/gói (mục 2 Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Lucky Vina; địa chỉ: Lô B-6-CN, KCN Mỹ Phước 2, Bến Cát, Bình Dương; Mã số thuế: 3701977945.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007858023/A12 ngày 24/07/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục HQ Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Copolymer Ethylene-Styrene, thành phần Ethylene trội hơn, dạng hạt.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Thermolast K TF5BBB

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolymer Ethylene-Styrene, thành phần Ethylene trội hơn, dạng hạt

Ký, mã hiệu, chủng loại: TF5BBB

Nhà sản xuất: KRAIBURG TPE GmbH & Co. KG - Đức.

thuộc nhóm 39.01: Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh; phân nhóm 3901.90: - Loại khác; mã số 3901.90.90: - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.