BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13675/TB-TCHQ | Hà Nội , ngày 12 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Hải phòng tại thông báo số 0970/TB-CNHP ngày 05/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép cuộn cán nguội, không hợp kim, chưa dát phủ mạ hoặc tráng, kích thước dày (0.6-0.98)mm x rộng 1250mm, tiêu chuẩn SPCC-SD 2. Đơn vị nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH ống thép Hòa Phát; Đ/c: Thị Trấn Như Quỳnh, Văn Lâm, Hưng Yên; MST: 0100598873001 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016777073/A12 ngày 15/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Hưng Yên - Cục Hải quan thành phố Hải phòng | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nguội, chưa dát phủ, mạ hoặc tráng, chiều rộng trên 600mm, chiều dày 0,98mm | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Cold rolled Steel sheets in coils Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nguội, chưa dát phủ, mạ hoặc tráng, chiều rộng trên 600mm, chiều dày 0,98mm | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: SPCC-SD | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 72.09 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng” phân nhóm - Ở dạng cuộn, không được gia công quá mức cán nguội (ép nguội); mã số 7209.17.00 - - Có chiều dày từ 0,5 mm đến 1 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành ./.