BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13626/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0952/TB-CNHP ngày 16/10/2014, công văn số 341/CNHP-NV ngày 04/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mẫu 1: PGCS #& Phụ gia cao su PVI (P) (là N - xyclohexythio)phthalimit). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH giày Sun Jade Việt Nam; Đ/c: Lô B, KCN Lễ Môn, TP. Thanh Hóa; MST: 2801149968. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10013008435/E21 ngày 11/9/2014 tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: N - (xyclohexylthio)phthalimide. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: PVI. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: N - (xyclohexylthio)phthalimide. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Advanced Chemical Expert L.L.C, USA. |
thuộc nhóm 2930 "Hợp chất lưu huỳnh - hữu cơ", mã số 2930.90.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.