BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14754/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Hải Phòng tại Thông báo số 0991/TB-CNHP ngày 27/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: PGCS Phụ gia cao su Mac-2. (Mục 1 tại Tờ khai Hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Giầy Adora Việt Nam. Địa chỉ: KCN Tam Điệp, Tam Điệp, Ninh Bình; MST: 2700557199. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019334921/E21 ngày 06/11/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ QL Hàng ĐT-GC (Cục HQ TP.Hải Phòng). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế thành phần chính là muối của mercaptobenzothiazole, canxi cacbonat, dạng hạt. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Rubber Addition Agent Mac-2 Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế thành phần chính là muối của mercaptobenzothiazole, canxi cacbonat, dạng hạt. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 38.12 “Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic.”; mã số 3812.10.00 “- Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.