BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13397/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22/7/2013 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật quản lý thuế và Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật quản lý thuế; Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị số 932/14- DMVN ngày 30/9/2014 của Công ty TNHH Denso Việt Nam (MST: 0101210878) cung cấp và công văn số 3002/HQHN-TXNK ngày 07/10/2014 của Cục Hải quan TP. Hà Nội;
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: |
Tên thương mại: Name plate |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tem sản phẩm |
Ký, mã hiệu, chủng loại VN012016- 7000. Nhà sản xuất: Shoei VietNam |
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: |
- Thành phần: Plastics đã có sẵn lớp dính, đã in, có dạng bản mỏng hình chữ nhật, chiều rộng 1,25cm, chiều dài 2cm. |
- Cấu tạo và cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Tem sản phẩm dược dán trên thân sản phẩm van tạo xoáy lốc, lắp trong động cơ xe ô tô, thể hiện tên thương hiệu nhà sản xuất van Denso, mã sản phẩm và điện áp danh định sản phẩm. |
3. Kết quả xác định trước mã số: |
Tên thương mại: Name plate |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tem sản phẩm. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: VN012016- 7000. Nhà sản xuất: Shoei VietNam |
thuộc nhóm 49.11 " Các ấn phẩm in khác, kể cả tranh và ảnh in phân nhóm "— Loại khác" phân nhóm 4911.99 "-- Loại khác", mã số 4911.99.90 " --- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Denso Việt Nam biết và thực hiện./.