BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13702/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hải Phòng tại Thông báo số 0964/TB-CNHP ngày 31.10.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây hàn bằng thép hợp kim METAL-HARD 100, có lõi là chất trợ dung chứa hàm lượng Cacbon từ 4.5% trở lên và hàm lượng Crom từ 20% trở lên, đường kính 2.8mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Metal Hà Nội. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008342714/A11, ngày 29.7.2014 tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV2, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây hàn bằng thép hợp kim, có lõi là chất trợ dung chứa hàm lượng C>4,5%, Cr>20%...(tính theo trọng lượng), dùng để hàn hồ quang điện | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Flux cored welding wire Metal Hard 100 Diameter 2.8mm. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây hàn bằng thép hợp kim, có lõi là chất trợ dung chứa hàm lượng C>4,5%, Cr>20%...(tính theo trọng lượng), dùng để hàn hồ quang điện | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: Wuhan Sunny Industry & Trade Co., Ltd |
thuộc Nhóm 8311: Dây, que, ống, tấm, cực điện và các sản phẩm tương tự, bằng kim loại cơ bản hoặc cacbua kim loại, được bọc, phủ hoặc có lõi bằng chất dễ cháy, loại dùng để hàn xì, hàn hơi, hàn điện hoặc bằng cách ngưng tụ kim loại hoặc cacbua kim loại; dây và thanh, được kết tụ bằng bột kim loại cơ bản, sử dụng trong phun kim loại; Phân nhóm 8311.20: - Dây hàn bằng kim loại cơ bản, có lõi là chất trợ dung, dùng để hàn hồ quang điện; Mã số 8311.20.20: - Dây hàn bằng thép hợp kim, có lõi là chất trợ dung chứa hàm lượng carbon từ 4,5% trở lên và hàm lượng crom từ 20% trở lên tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.