BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1255/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 02 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 133/TB-PTPL ngày 21/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 - Vỏ hộp đựng sữa đã ghép thành hình ống, ở hai đầu có các nếp gấp, chưa tạo thành hộp hoàn chỉnh, được làm từ giấy phức hợp tráng phủ hai mặt bằng polyetylen (CB 3 1000ml Nutifood)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thực phẩm dinh dưỡng Nutifood Bình Dương. Địa chỉ: Lô E3-E4, Khu công nghiệp Mỹ Phước, Thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương. Mã số thuế: 3700521162

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10065194463/A12 ngày 30/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vỏ hộp đựng sữa đã ghép thành hình ống, kích thước 27cm x 14,8cm, ở hai đầu có các nếp gấp, chưa tạo thành hộp hoàn chỉnh, được làm từ giấy phức hợp tráng phủ hai mặt bằng polyethylene, mặt trong có lớp nhôm, mặt ngoài in hình in chữ “Nutifood NutiFresh milk 100%”, ở dạng cắt rời thành từng chiếc

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vỏ hộp đựng sữa đã ghép thành hình ống, kích thước 27cm x 14,8cm, ở hai đầu có các nép gấp, chưa tạo thành hộp hoàn chỉnh, được làm từ giấy phức hợp tráng phủ hai mặt bằng polyethylene, mặt trong có lớp nhôm, mặt ngoài in hình in chữ “Nutifood NutiFresh milk 100%”, ở dạng cắt rời thành từng chiếc

thuộc nhóm 48.19 “Thùng, hộp, vỏ chứa, túi xách và các loại bao bì khác, bằng giấy, bìa, tấm xenlulo hoặc màng xơ sợi xenlulo; hộp đựng hồ sơ:(files), khay thư, và các vật phẩm tương tự, bằng giấy hoặc bìa dùng cho văn phòng cửa hàng hoặc những nơi tương tự”, mã số 4819.50.00 “- Bao bì đựng khác, kể cả túi đựng đĩa”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.