BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9204/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 2135/TB-PTPL ngày 25 tháng 9 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: - Hộp đựng file chứa tủy, dụng cụ trám răng - Endo Box Square. Hàng mới 100% (Mục 14 tờ khai hải quan); - Hộp đựng file chứa tủy, dụng cụ trám răng - Endo Box Rectangle. Hàng mới 100% (Mục 15 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thiết bị y tế Mai Anh Việt Nam. Địa chỉ: 026 Lô E Cư Xá Hùng Vương, đường Tản Đà, phường 11, Quận 5, thành phố Hồ Chí Minh. MST: 0305973684 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049894084/A11 ngày 01/8/2015 tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KVI (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hộp đựng file chứa tủy, dùng trong nha khoa, có thành phần từ polycarbonat, có dạng hình vuông và hình chữ nhật. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hộp đựng file chứa tủy, dùng trong nha khoa, có thành phần từ polycarbonat, có dạng hình vuông và hình chữ nhật. |
Thuộc Nhóm 90.18 Thiết bị và dụng cụ dùng cho ngành y, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y, kể cả thiết bị ghi biểu đồ nhấp nháy; thiết bị điện y học khác và thiết bị kiểm tra thị lực, phân nhóm “- Các thiết bị và dụng cụ khác, dùng trong nha khoa”, mã số 9018.49.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.