| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11268/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 974/TB-PTPL ngày 25/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1TK): Thép không gỉ, cán phẳng dạng cuộn, cán nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. Kt: (0.45 x 620)mm. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Picenza Việt Nam; Địa chỉ: Số 20 phố Cát Linh, Phường Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội; MST: 2500227965 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10001661214/A11 ngày 16/5/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Chi Ma - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, hàm lượng C » 0,09%; Cr » 14,52%... tính theo trọng lượng, dạng cuộn, cán nguội, rộng trên 600mm, chiều dày 0,45 mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Thép không gỉ cán phẳng, dạng cuộn. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, hàm lượng C » 0,09%; Cr » 14,52%... tính theo trọng lượng, dạng cuộn, cán nguội, rộng trên 600mm, chiều dày 0,45 mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Không gia công quá mức cán nguội, mã số 7219.35.00 -- Chiều dày dưới 0,5mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.