| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4322/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại Hải Phòng theo Thông báo số 0412/TB-CNHP ngày 10/4/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng hóa theo khai báo: Thép không gỉ dạng tấm gia công quá mức cán nguội (304/HL), kích thước 1.2mm x 1219mm x 2438mm, mới 100%. Mục 2 phụ lục tờ khai. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH kim khí ThyssenKrupp Việt Nam; Địa chỉ: Khu Công nghiệp Quang Minh, huyện Mê Linh, thành phố Hà Nội; MST: 2500271058 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 783/NKD05 ngày 04/3/2014 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư Gia công (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, dạng tấm đã được tạo xước bề mặt, chiều rộng trên 600mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Stainless Steel Sheets ASTM A240/A480. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, dạng tấm đã được tạo xước bề mặt, chiều rộng trên 600mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: 304/HL | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, mã số 7219.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.