| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11495/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả, phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 2072/TB- PTPLHCM ngày 09/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép cuộn không gỉ cán nguội 3.5mm x 1219mm x Coil (3 cuộn). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Một thành viên YGS Vina; |
| Địa chỉ: Lô 2, đường 25B, KCN Nhơn Trạch II, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai; |
| MST: 3600728195 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007056232/A11 ngày 17/7/2014 tại Chi cục Hải quan Long Bình Tân- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, cán nguội, dạng cuộn, chưa phủ, mạ, tráng. Kích cỡ: (3.5 x 1219)mm x cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: 2B coil. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, cán nguội, dạng cuộn, chưa phủ, mạ, tráng. Kích cỡ: (3.5 x 1219)mm x cuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Không gia công quá mức cán nguội, mã số 7219.32.00 -- Chiều dày từ 3 mm đến dưới 4,75mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.