| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12213/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Hải Phòng tại Thông báo số 0593/TB-CNHP ngày 09/05/2014, công văn ngày 02/10/2014 của Vụ Chính sách thuế và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm chống ăn mòn và chống gỉ cho các vật liệu kim loại Nocor E6 (mục 14 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty cổ phần kho vận ngoại thương; 15 Bis Lý Nam Đế, Hà Nội; MST: 0100107317. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 5354/NKD01 ngày 31/03/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dầu chống gỉ có chứa trên 70% khối lượng dầu khoáng có nguồn gốc dầu mỏ, dạng lỏng. Theo tài liệu kỹ thuật thuộc phân đoạn dầu nặng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Nocor E6. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dầu chống gỉ có chứa trên 70% khối lượng dầu khoáng có nguồn gốc dầu mỏ, dạng lỏng. Theo tài liệu kỹ thuật thuộc phân đoạn dầu nặng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: Master Chemical (Shanghai) Co., Ltd |
| thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm 2710.19. “- - Loại khác”, mã số 2710.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.