| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 707/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1568/TB-PTPL ngày 23/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thực phẩm - Sữa bột hiệu DANUO, hàm lượng protein của sữa min 34%, hàm lượng chất béo sữa min 26%, độ ẩm <=5%, chưa pha thêm đường và chất ngọt khác. Ngày sản xuất: 25/9/2014, Hạn sử dụng: 1 năm, 25kg/bao. Mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần xuất nhập khẩu - thương mại và chế biến thực phẩm Minh Hoa. Địa chỉ: Số 386 Nguyễn Văn Linh, phường Sài Đồng, quận Long Biên, Hà Nội. Mã số thuế: 0102136472 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017245233/A11 ngày 20/10/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sữa bột nguyên kem có hàm lượng chất béo trên 1,5%, chưa pha thêm đường và chất làm ngọt khác | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Nguyên liệu thực phẩm Sữa bột hiệu DANUO. Hàm lượng protein sữa trong chất khô không béo của sữa Min 34%. Hàm lượng chất béo sữa Min 26%. Độ ẩm <=5% | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sữa bột nguyên kem có hàm lượng chất béo trên 1,5%, chưa pha thêm đường và chất làm ngọt khác | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Nguyên liệu thực phẩm Sữa bột hiệu DANUO. Hàm lượng protein sữa trong chất khô không béo của sữa Min 34%. Hàm lượng chất béo sữa Min 26%. Độ ẩm <=5% | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 04.02 “Sữa và kem, đã cô đặc hoặc đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, phân nhóm “- Dạng bột, hạt hoặc các thể rắn khác, có hàm lượng chất béo trên 1,5% tính theo trọng lượng”, phân nhóm 0402.21 “- - Chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, mã số 0402.21.20 “- - - Đóng gói với trọng lượng cả bì từ 20 kg trở lên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.