BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3092/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 04 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm PTPL HH XNK,- Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 264/TB-PTPLHCM ngày 28/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Colostrum Powder 7015i - Bột sữa bò non sấy khô - Nguyên liệu thực phẩm (2Kgs/thùng) - NSX: 25/06/2014 - NHH: 25/06/2017 - Nhà sản xuất: La Belle, Inc (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần hóa chất á Châu; Địa chỉ: lô K4B, KCN Lê Minh Xuân, đường số 4, xã Lê Minh Xuân, huyện Bình Chánh, TP. HCM; Mã số thuế: 0304918352.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019837904/A11 ngày 11/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm từ sữa có hàm lượng Lactose ~ 16,75%, Protein tính theo nitơ tổng ~ 71%, hàm lượng chất béo ~ 2,7%, hàm lượng tro ~ 4,48%, độ ẩm 4,5% và Lecithin đậu nành.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Colostrum Powder 7015i

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm từ sữa có hàm lượng Lactose ~ 16,75%, Protein tính theo nitơ tổng ~ 71%, hàm lượng chất béo ~ 2,7%, hàm lượng tro ~ 4,48%, độ ẩm 4,5% và Lecithin đậu nành.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: LA BELLE, INC - Mỹ

thuộc nhóm 19.01: "Chiết xuất malt; chế phẩm thực phẩm từ bột, tấm, bột thô, tinh bột hoặc từ chiết xuất malt, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 40% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; chế phẩm thực phẩm từ sản phẩm thuộc các nhóm 04.01 đến 04.04, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 5% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác"; phân nhóm 1901.90: " - Loại khác" phân nhóm:" - - Loại khác, làm từ sản phẩm thuộc nhóm từ 04.01 đến 04.04"; mã số 1901.90.31: "- - - Chứa sữa" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.