BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3086/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2849/TB-PTPLHCM ngày 19/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7: Môi trường nuôi cấy vi sinh - Sabouraud Dextrose Agar 500g-CM0041B. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nguyên Anh; Địa chỉ: 8/6-8/8 Thích Minh Nguyệt, P2, Q. Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0301762121. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009434445/A11 ngày 08/08/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất — Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Môi trường nuôi cấy đã điều chế, thành phần chứa Agar, Dextrose và Protein. | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.21 "Môi trường nuôi cấy đã điều chế để phát triển hoặc nuôi các vi sinh vật (kể cả các virút và các loại tương tự) hoặc thực vật, các tế bào của người hoặc động vật", mã số 3821.00.10" - Môi trường nuôi cấy đã điều chế để phát triển các vi sinh vật" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.