BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1156/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hải Phòng tại thông báo số 024/TB-CNHP ngày 22/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sáp nhân tạo dạng viên dùng trong sản xuất mỹ phẩm, REJUVASOFT-PA-(MH) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Hóa chất Đại Dương Xanh; Đ/c: P.606, Indochina Park Tower, Số 4 Nguyễn Đình Chiểu, P.Dakao, Q.1, TP.Hồ Chí Minh; MST: 0305574880 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025666082/A11 ngày 31/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Hải Phòng KV 2 (Cục Hải quan TP.Hải Phòng) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp nhân tạo từ amin béo | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: REJUVASOFT-PA-(MH) Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp nhân tạo từ amin béo | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 34.04 “Sáp nhân tạo và sáp chế biến”, phân nhóm 3404.90 “- Loại khác”, mã số 3404.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.