BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5995/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Hải Phòng tại Thông báo số 140/TB1-CNHP ngày 4/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vật liệu chống thấm cho bê tông S-1300 Pene- Krete. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng Eraco. Địa chỉ: Số 95, đường Nguyễn Văn Linh, phường Phúc Đồng, quận Long Biên, TP. Hà Nội MST: 0104082952 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039177762/A11 ngày 7/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch natri silicat (hàm lượng khoảng 15% theo trọng lượng dung dịch) |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch natri silicat (hàm lượng khoảng 15% theo trọng lượng dung dịch) thuộc nhóm 28.39 “Silicat; silicat kim loại kiềm thương phẩm”, phân nhóm 2839.19 " - Loại khác", mã số 2839.19.10 “- - - Natri silicat” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.