BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5876/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 11 năm 2024 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SJ20241008/001-XDMS ngày 08/10/2024 của Công ty TNHH Samju Vina (MST: 4601145670) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cấu tạo sản phẩm AMB632HM01/LJ63-23763A.
Sản phẩm gồm 04 lớp (theo hình ảnh mô tả trên đây): + Lớp thứ nhất: EB3040D: Băng keo hai mặt với chất kết dính acrylic cung cấp mức độ lột và cắt keo cao, có lớp lót mẫu (Liner) để loại bỏ bong bóng. Bảo vệ sản phẩm khỏi ô nhiễm. + Lớp thứ hai: SUS316L FH: Tấm niken mạ điện hai mặt (C-panel), vai trò chính là cải thiện hiệu quả tản nhiệt, chống ăn mòn và hỗ trợ màn hình giảm thiểu hư hại do va đập. Tấm niken này đã được bo góc, khoét các lỗ phù hợp với thiết kế bên trong của điện thoại (vị trí các lỗ khoét tương ứng với vị trí dán các miếng PET màu xanh da trời trên tấm niken). + Lớp thứ ba: DYT-251DB: Băng dính một mặt PET màu xanh da trời. Một mặt được dính vào màng bảo vệ PET (lớp thứ tư). Dùng để che và đánh dấu các lỗ khoét trên tấm ni ken, đánh dấu các điểm để bóc màng bảo vệ PET (lớp thứ tư) ra khỏi tấm niken. + Lớp thứ tư: DCA-315-07AS: Màng bảo vệ PET, bảo vệ bề ngoài Tấm Niken đồng thời tránh ô nhiễm. Các nguyên vật liệu này đã được trải qua các bước tạo hình, dập ép, bóc dán từng lớp để hoàn thiện thành sản phẩm Cover panel. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Lột bỏ EB3040D Liner, lúc này lớp keo hai mặt của EB3040D với chất kết dính acrylic giúp gắn kết tấm niken mạ điện (C-panel) với mặt kính điện thoại. Cuối cùng tháo lớp màng bảo vệ DCA- 315-07AS của tấm niken mạ điện (C-panel) và điện thoại để lắp ráp với nhau. Việc tháo lớp màng bảo vệ DCA-315-07AS được thực hiện bằng cách bóc tại các vị trí băng dính DYT-251DB màu xanh da trời tại viền ngoài của Cover Panel. Khi bóc lớp băng dính DYT-251DB, màng bảo vệ DCA-315-07AS sẽ đồng thời được nhả ra khỏi tấm C-panel. Các vị trí lỗ khoét của tâm C-panel cùng sẽ được lộ ra khi màng bảo vệ DCA-315-07AS nhả ra cùng với các tấm băng dính DYT-251DB dán tại các vị trí che chắn lỗ khoét. Sử dụng sơ đồ quy trình
Chức năng chính của Cover Panel: + Vai trò hỗ trợ: Các thành phần màn hình cố định: Cung cấp hỗ trợ vững chắc cho các thành phần khác của màn hình, đảm bảo vị trí ổn định của màn hình trong khung điện thoại và cấu trúc nhỏ gọn. + Vai trò bảo vệ: Bảo vệ các thành phần bên trong: cung cấp bảo vệ cho các mô-đun hiển thị bên trong, vv, để ngăn chặn tác động từ bên ngoài. + Tác dụng tản nhiệt: Hỗ trợ tản nhiệt: Tấm niken mạ điện C-panel có tính dẫn nhiệt tốt, có khả năng tỏa nhiệt được tạo ra bên trong điện thoại và cải thiện tuổi thọ. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Trọng lượng của thành phẩm 9260mg, trong đó được phân bổ cho các vật tư dưới đây:
Thông số kỹ thuật:
- Công dụng theo thiết kế: Tấm băng dính, gồm tấm niken mạ điện đã gắn các lớp băng dính và màng bảo vệ, dùng làm linh kiện sản xuất điện thoại di động. | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.17 "Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nội mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28", phân nhóm "- Bộ phận", phân nhóm 8517.79 "- Loại khác", phân nhóm “- - - Của thiết bị truyền dẫn, trừ loại dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị phát truyền hình, hoặc của loại thiết bị thu xách tay để gọi, báo hiệu hoặc nhắn tin và thiết bị cảnh báo bằng tin nhắn, kể cả máy nhắn tin”, mã số 8517.79.21 “- - - - Của điện thoại di động (cellular telephones)" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samju Vina biết và thực hiện./.