BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5433/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, số 11/XĐT-TONLY ngày 15/7/2024, công văn số 27082024-TONLY ngày 27/8/2024 và Quy trình thao tác mã sản phẩm của Công ty TNHH Kỹ thuật Điện tử Tonly Việt Nam, mã số thuế: 5702017677;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: WASHER

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vòng đệm bằng cao su silicon để bịt kín

Ký, mã hiệu, chủng loại: 590103-050531

Nhà sản xuất: Dongguan Xincheng Silicone Electronics Co., Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vinylmethylsiloxane, Silicon Dioxide.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Cơ chế hoạt động: dùng để lắp vào rãnh ở để của sản phẩm sạc không dây, dùng để bịt kín tăng khả năng ma sát, chống trơn trượt

+ Cách sử dụng: dùng tay lắp vòng đệm vào để của sản phẩm sạc không dây đã được tạo rành sẵn

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Dạng hỗn hợp

+ Đặc tính hóa học: Polydimethylsiloxane với các nhóm chức và các chất trợ làm phụ gia liên kết ngang

+ Thành phần hóa học:

Số CAS

Tên hóa học

Hàm lượng

68083-18-1

Vinylmethylsiloxane

50-85%

7631-86-9

Silicon Dioxide

15-50%

- Thông số kỹ thuật: Kích thước: đường kính 113.72mm, chiều rộng sản phẩm 6.03mm

- Công dụng theo thiết kế: vòng đệm dùng trong sản xuất, để bịt kín.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: WASHER

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vinylmethylsiloxane, Silicon Dioxide.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Cơ chế hoạt động: dùng để lắp vào rãnh ở để của sản phẩm sạc không dây, dùng để bịt kín tăng khả năng ma sát, chống trơn trượt

+ Cách sử dụng: dùng tay lắp vòng đệm vào để của sản phẩm sạc không dây đã được tạo rãnh sẵn

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Dạng hỗn hợp

+ Đặc tính hóa học: Polydimethylsiloxane với các nhóm chức và các chất trợ làm phụ gia liên kết ngang

+ Thành phần hóa học:

Số CAS

Tên hóa học

Hàm lượng

68083-18-1

Vinylmethylsiloxane

50-85%

7631-86-9

Silicon Dioxide

15-50%

Thông số kỹ thuật: Kích thước: đường kính 113.72mm, chiều rộng sản phẩm 6.03mm, không phải dạng hình học phẳng

Công dụng theo thiết kế: vòng đệm dùng trong sản xuất, để bịt kín.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 590103-050531

Nhà sản xuất: Dongguan Xincheng Silicone Electronics Co., Ltd.

thuộc nhóm 39.26Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14.”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác:” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.