BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5510/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 11 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01 /2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở xem xét hồ sơ xác định trước mã số tại Đơn đề nghị xác định trước mã số số XNK2024078/LXNA ngày 30/9/2024 của Công ty TNHH Luxshare - ICT (Nghệ An) - mã số thuế 2901993406 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Khung thép cố định pin.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung thép cố định pin, bằng thép để cố định pin của camera.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: LUXSHARE PRECISION LIMITED

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 100% thép SUS304

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 0.1802kg

- Thông số kỹ thuật: Chất liệu: Bằng thép không gỉ; Cao 39.55 mm x rộng 37.05 mm; Khối lượng: 0.1802kg

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để chứa và cố định pin trong camera ghi hình.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Được lắp trực tiếp trong camera, dùng để chứa và cố định pin trong camera ghi hình.

- Quy trình sản xuất: Tấm thép không ghỉ → cắt gọt, gia công theo hình dạng của khung → hàn, định hình → kiểm tra chất lượng → kiểm tra kỹ thuật và kiểm tra ngoại quan sản phẩm → đóng gói.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Khung thép cố định pin.

- Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung thép cố định pin, bằng thép để cố định pin của camera.

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 100% thép SUS304

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 0.1802kg

- Thông số kỹ thuật: Bằng thép không gỉ; Cao 39.55 mm x rộng 37.05 mm.

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để chứa và cố định pin trong camera ghi hình.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Được lắp trực tiếp trong camera, dùng để chứa và cố định pin trong camera ghi hình.

- Quy trình sản xuất: Tấm thép không ghỉ → cắt gọt, gia công theo hình dạng của khung → hàn, định hình → kiểm tra chất lượng → kiểm tra kỹ thuật và kiểm tra ngoại quan sản phẩm → đóng gói. Hình ảnh thực tế của sản phẩm

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: LUXSHARE PRECISION LIMITED

thuộc nhóm 85.29Bộ phận chỉ dùng hoặc chủ yếu dùng với các thiết bị thuộc các nhóm từ 85.24 đến 85.28.”, phân nhóm 8529.90 “- Loại khác”, mã số 8529.90.40 “- - Dùng cho máy camera số hoặc camera ghi hình ảnh” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Luxshare - ICT (Nghệ An) biết và thực hiện./.