BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5875/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 11 năm 2024 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở xem xét hồ sơ xác định trước mã số tại Đơn đề nghị xác định trước mã số số 21102024/SEKISHO ngày 21/10/2024 của Công ty TNHH SEKISHO Việt Nam - mã số thuế 0107961782 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồ chơi công nghệ AR - Trái đất thực tế ảo. - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 1 bộ đóng gói trong 1 hộp giấy bao gồm: + 1 quả cầu bằng nhựa và giấy có chứa hình ảnh bao phủ toàn bộ quả cầu + 1 con dấu đã sẵn mực in và hình ảnh, dùng để đóng lên passport + 1 quyển passport dùng để note lại thông tin về các địa điểm mà bé yêu thích trong quá trình khám phá, dán lên đó các lá cờ của các quốc gia lấy từ sổ sticker, chất liệu giấy, bìa gia + 1 quyển hướng dẫn sử dụng sản phẩm, chất liệu giấy + 1 quyển sổ có chứa sẵn sticker để dán lên passport, chất liệu giấy. - Cơ chế hoạt động, cách sử dụng: + Người dùng sẽ tải ứng dụng của nhà sản xuất, đưa camera trong ứng dụng vào dọc các điểm có hình ngôi sao vào các biểu tượng ngôi sao trên sản phẩm sao cho ăn khớp với nhau. Lúc đó, toàn bộ các thông tin về vị trí tại ngôi sao trên bản đồ sẽ hiển thị lên ứng dụng bao gồm (hình ảnh 3D, âm thanh, mô tả bằng chữ). + Để sử dụng được bộ đồ chơi trái đất thực tế ảo cần có: 1 ipad hoặc điện thoại thông minh sử dụng hệ điều hành Android hoặc IOS. Đọc các hướng dẫn từ sách và thực hiện theo. + Nguyên lý vận hành để camera điện thoại đọc được thông tin từ các vị trí gắn sao: dựa trên công nghệ visual basic và AR, camera điện thoại sẽ đọc vị trí ngôi sao và các hình ảnh, tranh vẽ xung quanh đó để đưa đầu ra là thông tin chính xác về địa điểm đó. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 1,74kg - Thông số kỹ thuật: Bao gồm hộp: 54cm x 54cm x 38,5cm - Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm dùng làm đồ chơi cho trẻ em. | ||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 95.03 “Xe đạp ba bánh, xe đẩy, xe có bàn đạp và đồ chơi tương tự có bánh; xe của búp bê; búp bê; đồ chơi khác; mẫu thu nhỏ theo tỷ lệ (“scale”) và các mẫu đồ chơi giải trí tương tự, có hoặc không vận hành; các loại đồ chơi đố trí (puzzles)”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 9503.00.99 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH SEKISHO Việt Nam biết và thực hiện./.