BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5173/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1023/TB-PTPLHCM ngày 15/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Màu thực phẩm Chlororhyll/Turmeric (CHLORORHYLL/TURMERIC COLOR_5kgs/thùng) (mục 5 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thế Giới Việt; địa chỉ: Lô A5, A6, A7, khu AI, KCN Giao Long, An Phước, Châu Thành, Bến Tre; MST: 1300463339. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024206571/A12 ngày 18/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Mỹ Tho - Cục Hải quan Long An. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất màu có nguồn gốc thực vật dùng sản xuất đồ uống, dạng lỏng, thành phần chính: Curcumin, muối kiềm của Cu-chlorophyllin, propylene glycol... | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.03 “Các chất màu gốc động vật hoặc thực vật (kể cả chất chiết xuất nhuộm nhưng trừ muội than động vật), đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm làm từ chất màu gốc động vật hoặc thực vật đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này”, mã số 3203.00.10 “- Loại sử dụng trong công nghiệp thực phẩm hoặc đồ uống” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.