| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4090/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại tp. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2360/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (NLSX Hạt nêm) Hương gà (Chicken Boiled Powder Flavour 594757 CB) (Hàng đồng nhất 20 kg/thùng) (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nestle Việt Nam; địa chỉ: KCN Biên Hòa II, tp. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600235305. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011215341/A12 ngày 25/8/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp gồm: Các chất hương; Methyl 2 5-O-MethyIpentofuranoside, Triethyl Citrate, Proline N-methoxycarbonyl- …, Triacetin, muối ăn NaCl, Maltodextrin, Muối của axit glutamic. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Chicken Boiled Powder Flavour 594757 CB. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp gồm: Các chất hương: Methyl 2,5-O-MethyIpentofuranoside, Triethyl Citrate, Proline N-methoxycarbonyl- …, Triacetin, muối ăn NaCl, Maltodextrin, Muối của axit glutamic. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Chicken Boiled Powder Flavour 594757 CB. | Nhà sản xuất: Firmenich Aromatics (China) Co.Ltd. - Trung Quốc. |
| thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 "- Loại khác”, phân nhóm "- - Loại khác”, mã số 2106.90.98 "- - - Các chế phẩm hương liệu khác'' tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.