| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4200/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 267/TB-PTPL ngày 30/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Natri hidrosulphua, công thức hóa học NaHS.2H2O, dạng rắn, hợp chất sử dụng trong tuyển nổi quặng, nhãn hiệu Tianjin Ruister 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH tinh luyện Vonfram Núi Pháo-H.C.Starck; Địa chỉ: Xóm 11, Hà Thượng, Đại Từ, Thái Nguyên; MST: 4601163743. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028217276/A12 ngày 23/01/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Thái Nguyên (Cục HQ Bắc Ninh). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Natri hidrosulphua. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Sodium Hydrosulphide. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Natri hidrosulphua. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 28.30: “Sulphua; polysulphua, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học.”; mã số 2830.10.00 “- Natri sulphua” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.