| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5095/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh Hải phòng tại thông báo số 109/TB1-CNHP ngày 05/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim cán phẳng dạng cuộn SPCC- 4B (chưa phủ mạ hoặc tráng, không được gia công quá mức cán nguội) (1mmx450mm) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Molitec steel (Việt Nam); Đ/c: P110 tầng 1, tòa nhà mặt trời Sông Hồng, 23 Phan Chu Trinh, Hà Nội; MST: 0105598813 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032715874/A12 ngày 12/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Hải Dương - Cục Hải quan thành phố Hải phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C <0,25% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, dạng cuộn, chiều dày 1mm, chiều rộng 450mm, cán nguội, chưa phủ, mạ hoặc tráng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Cold rolled Steel strip in coil Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C <0,25% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, dạng cuộn, chiều dày 1mm, chiều rộng 450mm, cán nguội, chưa phủ, mạ hoặc tráng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 72.11 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm - Chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội); phân nhóm 7211.23 - - Có hàm lượng carbon dưới 0,25% tính theo trọng lượng; mã số 7211.23.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.