| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5011/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 444/TB-PTPL ngày 05/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa nguyên sinh (GPPS grade: GP 550N) Dùng để SX màng PVC (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Nhựa Nam Tân; Địa chỉ: 3/94 đường Giải Phóng, TP. Nam Định; Mã số thuế: 0600142486. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033124324/A12 ngày 16/03/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Nam Định- Cục Hải quan Thanh Hóa. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polystyren nguyên sinh, dạng hạt. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polystyren nguyên sinh, dạng hạt. thuộc nhóm 39.03 “Polyme từ styren, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3903.19 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Dạng hạt”; mã số 3903.19.29 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.