| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4635/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 855/TB-PTPLHCM ngày 23/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thuốc trừ côn trùng dùng sx nhang muỗi- Detrans 1209 5ME (Dimefluthrin). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Fumakilla Việt Nam; Địa chỉ: Số 7, Đường 15A, KCN Biên Hòa 2, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600243747. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026838151/E31 ngày 12/01/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Biên Hòa (Cục HQ Đồng Nai). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc diệt côn trùng thành phần gồm Dimefluthrin, chất hoạt động bề mặt, nước, hàm lượng rắn sau sấy ≈ 21%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Detrans 1209 5ME (Dimefluthrin). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc diệt côn trùng thành phần gồm Dimefluthrin, chất hoạt động bề mặt, nước, hàm lượng rắn sau sấy ≈ 21%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 38.08 “Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gậm nhấm, thuốc diệt nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nẩy mầm và thuốc điều hòa sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các loại tương tự, đóng gói sẵn hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi)”; phân nhóm 3808.91 “- - Thuốc trừ côn trùng”; phân nhóm dòng 3 gạch “- - - Loại khác” ; phân nhóm dòng 4 gạch “- - - - Loại khác”; mã số 3808.91.99 “- - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.