BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1899/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 325/TB-PTPLHCM ngày 05/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Abamectin 1.8% W/V EC- Thuốc trừ côn trùng 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sundat Ctop Science; Đ/c: Lô 101/8, Đường số 1, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600744895. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022538865/A12 ngày 04/12/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc trừ côn trùng, thành phần chính gồm abamectin trong dung môi hữu cơ xylene, mesitylene, ethyl toluene, ethyl pentane, isobutyl acetate,..., hàm lượng chất rắn là 11.1%, dạng lỏng. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Abamectin 1.8% W/V EC. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc trừ côn trùng, thành phần chính gồm abamectin trong dung môi hữu cơ xylene, mesitylene, ethyl toluene, ethyl pentane, isobutyl acetate,..., hàm lượng chất rắn là 11.1%, dạng lỏng. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 38.08 ''Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gặm nhấm, thuốc diệt nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nảy mầm và thuốc điều hòa sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các loại tương tự, đóng gói sẵn hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi)”, phân nhóm 3808.91 - - Thuốc trừ côn trùng, mã số 3808.91.99 - - - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khau ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.