BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2080/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 88/TB-PTPL ngày 27/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4: Hóa chất công nghiệp: Potassium Bromua - KBr, dùng trong công nghiệp ảnh 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sản Xuất và Thương Mại Hóa chất Thiết bị Đại Việt; Đ/c: Căn hộ 1+2 dãy B số 43 Giảng Võ, phường Cát Linh, quận Đống Đa, Hà Nội; MST: 0102238499 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021919026/A11 ngày 28/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan Lạng Sơn. | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kali bromua, dạng bột màu trắng | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 28.27: “Clorua, clorua oxit và clorua hydroxit; bromua và oxit bromua; iođua và iođua oxit”, phân nhóm “- Bromua và bromua oxit” mã số 2827.51.00 “- - Natri bromua hoặc kali bromua” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.